Haɓaka Makamashi Yayi Tattaunawa da Canje-canjen Tsarin, Haɗarin Sarkar Kayayyakin da Sabbin Fasahar Waya

2024-01-18 10:50:04

Risen Energy ya sami wurin zama na sirri na dalar Amurka miliyan 700 don tallafawa haɓaka haɓakar ginin kayan aikin sa na nau'in n.

Tong Solar New.jpg

A cikin rabin farko na 2022, Risen Energy ta kudaden shiga da ribar duk sun karu sosai. Ribar da kamfanin ya samu ya kai RMB12.615 (dalar Amurka biliyan 1.77), ya karu da kashi 51.29% a duk shekara (YoY), kuma ribar da aka danganta ga iyayen kamfanin ita ce RMB505 (US $70.7 miliyan), sama da kashi 653.56% YoY.

Ya zuwa tsakiyar shekarar 2022, Risen Energy yana da karfin 15GW da karfin 22.1GW, wanda ya baje ko'ina cikin shafukan Sinawa a Chuzhou, Jintan, Yiwu da Ningbo, da Malaysia.

A lokaci guda, nau'in 5GW n-type ultra-low carbon high quality heterojunction cell da kuma 10GW babban aiki a cikin Ninghai suma sun shiga aikin ginin, kuma ana sa ran fara samarwa a cikin Afrilu 2023.

A watan Satumba, an ba Risen wani wuri mai zaman kansa RMB5 biliyan (dalar Amurka miliyan 700), don tallafawa haɓaka haɓaka kayan aikin sa na nau'in n.

Bayan buga rahotonsa na Q1, shugaban Risen Sun Yuemao ya zauna tare da PV Tech don tattauna batutuwa da yawa, ciki har da sauye-sauyen tsari a cikin kamfanin, dabarun samar da kayayyaki da sabbin fasahohin salula. A wancan lokacin, Risen ya ɗan fuskanci wasu sauye-sauye na cikin gida, yayin da kuma ya sanar da fannoni da dama na nasara.

An gyara tattaunawa mai zuwa daga tattaunawar don dalilai na bugawa.

Bayan Risen Energy's tsarin canje-canje

PV Tech: Shin aikin H1 na Risen Energy ya dace da tsammanin gudanarwa? Me kuka fi gamsarwa game da shi?

Sun Yuemao: Ee, wasan kwaikwayon ya yi daidai da tsammaninmu, amma dole ne mu ci gaba. Da farko, mun yi nasarar sarrafa farashin mu a duk faɗin hukumar, mun kai matsayi mai kyau a cikin masana'antar. Abu na biyu, mun kara daidaita tsarin tsarin mu, kafa sabbin hanyoyin gudanarwa da yawa, ƙarfafa haɗin gwiwa tsakanin sassan da haɓaka dabarun aiki da samfuranmu.

PV Tech: Wane takamaiman ƙoƙari kuke tsammanin ya ba da gudummawa ga nasarorin kamfanin?

Sun Yuemao: Sama da shekara guda na canji na cikin gida da daidaitawa, duka ƙungiyar sun yi aiki tuƙuru. Mun kuma kara karfafa bangarori kamar gudanar da tsari kuma wannan horo ne wanda dole ne mu ci gaba da yin aiki mai kyau.

PV Tech: Shekara ɗaya da ta wuce, Risen Energy ya aiwatar da dabarun canji na ciki. Me kuke ganin tasirin wannan sauyi ya shafi kamfanin? Menene babban canji ya zuwa yanzu?

Sun Yuemao: Abu na farko shi ne cewa an rage farashin gudanarwar mu sosai a fannoni kamar sadarwa, rigakafin haɗari, hanyoyin farashi, hasashen riba da kuma kula da babban jari na kamfanoni. Na biyu ya ƙunshi hanyoyin yanke shawara, inda muka daidaita dandalin ƙungiya. Misali, yanzu akwai dandamalin tattaunawa don samfuran, bincike da haɓaka fasaha, riƙe hazaka, horarwa da gudanarwa mai inganci. Sarkar samar da kayayyaki kuma ta canza da yawa, tare da wasu gyare-gyare masu kyau a cikin shekarar da ta gabata.

Ci gaba, za mu ci gaba da yin takamaiman bincike bisa ga yanayin masana'antu. Dangane da wannan, za mu yanke shawara don guje wa hayaniyar waje da ke tasiri ga kamfani. Misali, za mu yi amfani da wasu hanyoyin shinge da kariya don tabbatar da daidaiton ribar da muka samu.

Masana'antar PV ta canza cikin sauri, musamman a cikin 'yan shekarun nan. Ta hanyar wannan gyare-gyare, tsarin yanke shawara ya fi dacewa, kuma za mu iya daidaitawa zuwa canje-canje na waje da sauri. Sa'an nan yana da sauƙi a gare mu mu sami tushe don tabbatar da wanzuwar kamfanin da kuma guje wa haɗarin da ka iya faruwa a sakamakon saurin ci gaba. Haka kuma gyare-gyaren ya yi tasiri sosai ga al'adun kamfanin.

Idan aka kwatanta da shekarar da ta gabata, ma'auni da girma na Risen Energy sun ƙaru kusan ninki biyu. Ko da yake har yanzu akwai gibi idan aka kwatanta da manyan kamfanoni, haƙiƙa ƙimar haɓakarmu tana nuna ci gaba a cikin tsarin aikinmu gaba ɗaya.

Dabarun sarkar samarwa da kasada

PV Tech: A bara, farashin a cikin masana'antar PV ya canza sosai kuma a wannan shekara farashin siliki yana tashi sosai. Mun lura cewa Risen Energy yana fuskantar waɗannan ƙalubalen fiye da da. Wadanne irin sauye-sauye na dabaru aka yi? Me kuke tunani game da matsalar wadata da buƙatu a cikin ɓangaren silicon?

Sun Yuemao: Polysilicon yanayi ne mai rikitarwa. Akwai yanayin kasuwa. Haɗin kai kuma yana da mahimmanci. Amma matsalar da ke ƙunshe da ita har yanzu tana cikin wadata da buƙata, wanda ya haɗa da hanyoyin haɗi da yawa a sama na ɓangaren wafer silicon - alal misali, albarkatun ƙasa, ja da slicing. Rashin daidaituwa tsakanin wadata da buƙatu a kowane ɗayan hanyoyin haɗin gwiwa zai iya haifar da canji a farashin albarkatun ƙasa.

Mun ɗauki matakai da yawa don rage waɗannan ƙalubalen. Da fari dai, yanzu muna da namu kayan aikin siliki, yana ba mu matakin iko akan albarkatun ƙasa. Abu na biyu, bincikenmu game da masana'antar gabaɗaya yana da cikakkun bayanai, gami da ƙimar aiki, yuwuwar sakin sabon ƙarfin ginin nan gaba da abubuwan da ba za su iya haifar da canje-canje na ɗan lokaci ba, kamar gazawar wutar lantarki. Za mu ɗauki takamaiman matakan magancewa, waɗanda ba shakka na ɗan gajeren lokaci ne. Lokacin da muka gano cewa wasu iyawar fitarwa ko abubuwan wucin gadi na iya haifar da canje-canje ga samarwa da buƙatu gabaɗaya, za mu daidaita ƙima, ko dai ƙara ko rage shi, wanda zai kare riba. Za mu ɗauki matakai daban-daban don yanayi na gajere da tsakiyar lokaci.

PV Tech: Masana'antar hasken rana tana ƙara sanya hannu kan ƙarin umarni na dogon lokaci don kayan silicon sakamakon ƙalubalen wadata na kwanan nan. Shin Risen Energy yana da ƙarin tsare-tsare na tsakiya zuwa na dogon lokaci ko na gajeren lokaci?

Sun Yuemao: Yana da wuya a ƙididdige su, amma muna da tsare-tsare na tsaka-tsaki zuwa dogon lokaci da tsare-tsare na gajeren lokaci. Tsarin gajeren lokaci ya fi dacewa. Za mu yi bincike a hankali da kuma nazarin ainihin halin da ake ciki a cikin masana'antu. Wannan yana da sauƙin sauƙi. Koyaya, a cikin dogon lokaci, za a sami sauye-sauye da yawa waɗanda ke shafar gaba, gami da sakin ƙarfin samarwa, de-globalisation da ƙuntatawa na ƙasashen waje. Za mu yi la'akari da waɗannan duka maimakon ɗaukar ra'ayi na gaba ɗaya kawai.

PV Tech: Shin Risen Energy zai kara fadada ayyukan sa na gaba?

Sun Yuemao: Shirinmu na yanzu game da fannin albarkatun kasa ya ƙunshi aikin ƙarfe na silicon tonne tonne 200,000 a Mongoliya ta ciki, wanda ake ci gaba tare da tallafin gwamnati. Tabbas, za mu yi la'akari da wasu mafita bisa ga halin da ake ciki, gami da yuwuwar kayan aiki na ketare.

Tsaya da HJT

PV Tech: Baya ga kayan aiki na sama da na ketare, wadanne tsare-tsare ne ke kan radar Risen Energy?

Sun Yuemao: Matsayinmu na gaba shine ya zama babban kamfani mai mai da hankali kan fasahar HJT. A halin yanzu, samfuranmu na HJT sun shiga wani ɗan gajeren lokaci tare da ainihin ayyukan da ke gudana. An sanya su a hukumance don samarwa.

Har ila yau, mun shiga mataki na ƙarshe don kayan aikinmu da kayan aikinmu. Muna da kwarin gwiwa ga samfuranmu na HJT, gami da fasahar da aka yi amfani da su, LCOE da farashin saka hannun jari na farko. Mun yi imanin cewa samfuranmu na HJT za su inganta sosai a cikin shekara mai zuwa.

PV Tech: Kun ambaci HJT. A halin yanzu, kamfanoni da yawa suna da nasu hankali kan fasahar n-type na gaba. A ganinku, menene fa'idar HJT?

Sun Yuemao: A cikin shekarar da ta gabata, ni ne babban mai kula da HJT R&D na ƙungiyarmu. Mun yi niyya mafi rauni na fasahar HJT kuma mun fito da mafita. Ya zuwa yanzu, mun shawo kan dukkan matsalolin, gami da batutuwan tsadar da na ambata a baya. Babban nasarar da muka samu ita ce, yanzu mun shiga wani mataki da za mu iya samar da yawan jama'a, wanda hakan ke taimakawa wajen rage tsadar kayayyaki da sawun carbon din mu.

Mun kuma gyara fasahar waldawar mu ta hanyar gyare-gyare da aka yi tare da masu samar da kayan aikin mu. Yanzu mun shiga wani babban mataki don samar da taro kuma muna aiki tare da mai samar da kayan aiki akan zurfin bincike da ci gaba, wanda ke ba da sakamako mai kyau. A takaice, ina tsammanin HJT yana da fa'idodi masu yawa don aikace-aikacen gaba.

Daga 2020 zuwa 2021, Risen yana cikin babban matsayi a cikin masana'antar don fitar da HJT. Yanzu, muna shirye-shiryen samar da yawan jama'a, gami da haɓaka wasu samfuran farko da aiwatar da gwaje-gwajen aminci, waɗanda duk zasu ba mu damar samun matakan samar da gigawatt lokacin da aka kammala aikin.

PV Tech: Tashi ya riga ya jigilar wasu samfuran HJT zuwa ayyukan ƙasashen waje a wannan shekara. Shin za ku iya shiga cikin tallace-tallace da aikin jigilar kayayyaki na samfuran HJT na kamfanin?

Sun Yuemao: A baya, samarwa ba ta da girma don haka adadin jigilar kaya ya yi kadan. Koyaya, abokan ciniki da yawa sun nuna sha'awar samfuran mu na HJT. Mun yi aiki tare da wasu manyan abokan ciniki akan ƙarfin samar da mu na yanzu. Ra'ayin ya kasance tabbatacce, amma muna da ƙarancin wadata. Muna da matukar kwarin gwiwa game da damar samar da yawan jama'a a nan gaba kuma za mu saki iya aiki da wuri-wuri. Mahimman wuraren samar da kayan aikinmu ma suna kan aiki tare da taimakon gwamnati. Muna tsammanin sakin babban ƙarfin aiki, a zahiri mafi girma a cikin masana'antar, kuma wannan zai faru a shekara mai zuwa.

PV Tech: Yanzu Oktoba yana nan, menene za a mayar da hankali ga Tashi na sauran shekara? Menene tsammanin kamfanin na wannan da kuma shekara mai zuwa?

Sun Yuemao: Ina ganin shekara mai zuwa za ta zama babbar shekara a gare mu. Tare da haɓakawa a hankali a cikin tallafin kuɗi, HJT za ta nuna fa'ida kuma za mu ci gaba da sake fasalin kanmu a ciki. Canji ba ya faruwa dare ɗaya, bayan haka.

Za a sami wasu ƙalubale, yayin da siyasar duniya da yanayin tattalin arziki ke canzawa akai-akai, amma amincewa na ya zo ne daga ci gaban da kamfanin ya samu a shekarar da ta gabata. An kafa mu don shekara mai zuwa a shirye, ciki har da fasaha, iyawar samarwa da samfurori, kuma za mu bi jadawalin mu na yanzu har sai mun sami damar yin babban motsi a shekara mai zuwa.

PV Tech: Shin za ku iya yin takamaiman abin da za ku iya cimma?

Sun Yuemao: Kayayyakin HJT ne zai mamaye karfin mu na gaba. Za mu fita gaba ɗaya don ƙarin iya aiki da matsayi na shekara mai zuwa, mafi kyau biyar.

Muna da ƙarin canje-canjen da za mu yi ta fuskar riba fiye da yadda muke samu a yanzu, kuma muna ƙara yin gyare-gyare ga ƙarfin samfuranmu da nazarin kasuwa. Tare da samfurori masu gasa da ingantattun dabarun talla da tallace-tallace, muna da tabbacin cewa za mu iya ci gaba da samun riba, har ma da fuskantar rashin kwanciyar hankali da sauye-sauyen kasuwa.

PV Tech: Rata tsakanin manyan kamfanoni huɗu da sauran ya haɓaka sannu a hankali dangane da girman ƙarfin aiki da sikelin jigilar kayayyaki. Yaya Tashi yake shirin amsawa?

Sun Yuemao: Ina tsammanin kowane kamfani yana da halayensa. Bayan sake fasalin, tushen mu yana ƙara ƙarfi. Na kuma yi aiki a cikin manyan kamfanoni biyu da kuka ambata. Lokacin da tushen gaba ɗaya ya kasance mai ƙarfi, na yi imani cewa ana iya kiyaye saurin haɓakawa. Tabbas, ba zai zama sauƙin haɓaka samarwa ba, amma jigo shine cewa dole ne mu sami samfurori masu kyau.

HJT ɗin mu da na'urorin firam ɗin ƙarfe sun shiga matakin balagagge. Ci gaba, tare da samfuran da suka dace, yanke shawarar gudanarwa da dabarun samar da kayayyaki, da kuma amsa da ta dace ga yanayin ƙasa da ƙasa, za mu iya rage haɗarin. Yanzu an fi gane mu a cikin babban kasuwa kuma, tare da kudade masu mahimmanci, za mu ci gaba da sauri kuma mu cim ma rabon kasuwa na manyan kamfanoni hudu.

PV Tech: Muhawarar game da nau'in HJT da fasahar TOPCon har yanzu tana da zafi sosai a cikin masana'antar. Ya kuke kallon gasar tsakanin su biyun?

Sun Yuemao: TOPCon samfuri ne mai tsawo, wanda ke raba layi ɗaya tare da jerin PERC na mono. HJT, a gefe guda, yana da hanyar fasaha mabambanta, tare da fa'idodi dangane da farashi da ƙarancin iskar carbon da yuwuwar haɓaka haɓakawa.

HJT yana da fa'idodi a cikin iko tare da kyakkyawar damar nan gaba. Bugu da kari, a wasu sassan duniya muna iya samun raguwar 7% a cikin LCOE, bisa madaidaicin lissafin latitude, zafin jiki da sigogi masu alaƙa. Ina tsammanin cewa, ga ƙasashe da yankuna da yawa, musamman waɗanda ke ba da fifiko ga tsaron makamashi, shawara ce mai ban sha'awa.

Kowace fasaha tana da halayenta kuma koyaushe muna nufin samarwa abokan cinikinmu samfuri mai tsada. Musamman a halin yanzu, a karkashin yanayin tattalin arzikin kasa da kasa a halin yanzu da kuma fuskantar hauhawar farashin ruwa a duniya, suna mai da hankali sosai kan dawowar jarin kadarorinsu.

A nan gaba, za a bar samfuran zuwa kimanta kasuwa amma, bisa ga cikakken bincikenmu, mun yi imanin cewa HJT za ta zama mafi fa'ida a hankali yayin da duk hanyoyin haɗin kan samar da kayayyaki suka girma.