0
Cibiyar makamashi mai amfani da hasken rana, na'ura ce mai sassauƙa, da ta dace da muhalli wanda aka kera don ɗaukar makamashin hasken rana da canza shi zuwa wutar lantarki mai aiki don amfani iri-iri. Waɗannan raka'o'in da aka daidaita galibi sun haɗa da hasken rana, tafki mai ƙarfi (kamar baturi), da tashoshin fitarwa da yawa waɗanda ke biyan buƙatun cajin na'ura daban-daban.
Muhimmin rawar da suke takawa shine tara hasken rana ta hanyar hasken rana, canza shi zuwa wutar lantarki, da adana shi a cikin baturi na ciki. Wannan makamashin da aka adana yana aiki azaman tushen cajin na'urori na lantarki kamar wayoyi, kwamfutar tafi-da-gidanka, kyamarori, har ma suna iya kunna ƙananan na'urori kamar fitilu ko magoya baya.
An ƙera waɗannan cibiyoyi da kyau don babban ɗaukar hoto, yana mai da su cikakke don abubuwan waje, tafiye-tafiyen zango, gaggawa, ko yanayin da samun damar samun wutar lantarki ta al'ada ba ta da yawa. Suna ba da ɗorewa, madadin makamashi mai sabuntawa, rage dogaro ga grid wutar lantarki na gargajiya da rage tasirin muhalli.
Wasu cibiyoyin makamashi masu ɗaukar hasken rana suna ba da ƙarin fasali kamar zaɓuɓɓukan caji da yawa (AC, DC, USB), alamun LED masu nuna matsayin baturi, da damar da za'a caje ta hanyar daidaitattun kantuna, haɓaka sauƙin mai amfani.
25